Home / Chứng Chỉ A2 / Giáo Viên Trung Học Phổ Thông Cần Chứng Chỉ Tiếng Anh Gì?

Giáo Viên Trung Học Phổ Thông Cần Chứng Chỉ Tiếng Anh Gì?

Để giúp các anh chị giáo viên trung học phổ thông khỏi mất thời gian hỏi han bạn bè, tìm tòi tài liệu và nghiên cứu văn bản về những quy định liên quan đến ngoại ngữ và tin học theo chuẩn mới của Bộ Giáo dục và Đào tạo (Thông tư liên tịch số 23/2015/TTLT-BGDĐT-BNV) thì chúng tôi sẽ trình bày những nội dung liên quan đến vấn đề chứng chỉ tiếng Anh mà các anh chị cần có. Dưới đây là những thông tin chi tiết:

Giáo viên trung học phổ thông hạng I – Mã số V.07.05.13:

Đối với hạng giáo viên này thì trình độ tiếng Anh yêu cầu đạt chuẩn là B1 (Bậc 3). Trong Mục b Khoản 2, Điều 4 của Thông tư thể hiện rõ quy định này. Cụ thể như sau:
Có trình độ ngoại ngữ bậc 3 theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ngày 24 tháng 01 năm 2014 của Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam hoặc có chứng chỉ tiếng dân tộc đối với những vị trí việc làm yêu cầu sử dụng tiếng dân tộc.

Giáo viên trung học phổ thông cần chứng chỉ Tiếng Anh gì?

   Giáo viên trung học phổ thông cần chứng chỉ Tiếng Anh gì?

Giáo viên trung học phổ thông hạng II – Mã số V.07.05.14:

Các anh chị giáo viên trung học phổ thông nào đang thuộc hạng này thì cần chứng chỉ tiếng anh A2 bởi vì Mục b Khoản 2, Điều 4 của Thông tư có nêu: Có trình độ ngoại ngữ bậc 2 theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ngày 24 tháng 01 năm 2014 của Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam hoặc cơ chứng chỉ tiếng dân tộc đối với những vị trí việc làm yêu cầu tiếng dân tộc;

Giáo viên trung học phổ thông hạng III – Mã số V.07.05.15:

Đối với giáo viên cấp 3 thuộc hạng III thì chứng chỉ tiếng Anh cần phải có là A2 trong mục b khoản 2 điều 6 quy định rằng:
Có trình độ ngoại ngữ bậc 2 theo quy định tại Thông tư số 01/2014/TT-BGDĐT ngày 24 tháng 01 năm 2014 của Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc dùng cho Việt Nam hoặc có chứng chỉ tiếng dân tộc đối với những vị trí việc làm yêu cầu sử dụng tiếng dân tộc;

Note: Hiện nay, Việt Nam chúng ta đang áp dụng khung năng lực ngoại ngữ 6 Bậc như sau: Bậc 1 (A1); Bậc 2 (A2); Bậc 3 (B1); Bậc 4 (B2); Bậc 5 (C1) và Bậc 6 (C2). Trước đây chúng ta thường gọi là chứng chỉ tiếng Anh B1, B2, C1…theo Khung tham chiếu Châu Âu nhưng hiện nay chúng ta đã thay đổi tên gọi là Tiếng Anh A2, B1, B2, C1 VSTEP bởi vì bài thi của các chứng chỉ này là theo định dạng để thi VSTEP…

>> Xem thêm: Giáo Viên Trung Học Cơ Sở Cần Chứng Chỉ Tiếng Anh Gì?

About BuiTu

Xem Thêm

Giáo Viên Trung Học Cơ Sở Cần Chứng Chỉ Tiếng Anh Gì

Giáo Viên Trung Học Cơ Sở Cần Chứng Chỉ Tiếng Anh Gì?

Giáo Viên Trung Học Cơ Sở Cần Chứng Chỉ Tiếng Anh Gì? Theo như Thông tư …

Trả lời

Thư điện tử của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

IP Blocking Protection is enabled by IP Address Blocker from LionScripts.com.